Author Archives: Admin Cáp Thông Tin

Vì sao cáp quang CommScope được nhiều người dùng ưa chuộng?

cáp quang commscope

Cáp quang CommScope được biết đến là lựa chọn hàng đầu trong ngành với nhiều tính năng, chất lượng vượt trội. Vậy hãy cùng với G-Tech đi sâu vào tìm hiểu thêm nhiều thông tin hay ho, mới mẻ về thương hiệu cáp quang này nhé! 1. CommScope – Thương hiệu cáp quang nổi tiếng […]

Báo giá dây nhảy quang chính hãng 2024 – G-Tech

báo giá dây nhảy quang

Báo giá dây nhảy quang được G-Tech cập nhật liên tục, lựa chọn đa dạng chủng loại dây từ các thương hiệu uy tín, mang đến sản phẩm chất lượng, giá thành phải chăng. Chúng tôi chỉ cung cấp sản phẩm chính hãng, có nhân viên tư vấn hỗ trợ suốt cả trong quá trình […]

4 điểm khác biệt giữa dây nhảy quang Simplex và Duplex

dây nhảy quang Simplex và Duplex

Dây nhảy quang Simplex và Duplex là những loại dây nhảy quang phổ biến, mang tính ứng dụng cao nhưng không phải ai cũng biết sự khác biệt, cách chọn đúng. Vậy thì để hiểu rõ về từng loại dây nhảy quang, cách phân biệt và tiêu chí chọn dây như thế nào thì bạn […]

Cáp quang là gì? 7 thông tin quan trọng bạn cần biết

cáp quang là gì

Cáp quang là gì? Cáp quang làm bằng gì? Hay cáp quang hoạt động như thế nào? Tất cả những thông tin hữu ích nhất đã được G-Tech tổng hợp đầy đủ dưới đây. 1. Cáp quang là gì? Cáp quang là một loại cáp viễn thông được sử dụng phổ biến và rộng rãi […]

Các loại đầu nối cáp quang Connector phổ biến nhất hiện nay

các loại đầu nối quang

Thế giới đầu nối cáp quang có rất nhiều chủng loại, mẫu mã với những tính năng, ứng dụng khác nhau. Ở đây, G-Tech sẽ giúp bạn thống kê và điểm qua những đặc điểm của các loại đầu nối cáp quang phổ biến nhất hiện nay nhé! 1. Đầu nối cáp quang là gì? […]

Quy luật màu sợi quang đơn giản cho người mới bắt đầu

Màu sợi cáp quang

Nhận biết và hiểu rõ về quy luật cũng như các mã màu sợi quang sẽ giúp bạn chọn được loại cáp chuẩn, cũng như sử dụng sao cho đúng cách, hiệu quả nhất. Ở dưới đây, G-Tech xin được gửi đến bạn bảng quy luật màu sợi quang theo chuẩn quốc tế. 1. Mã […]

Cáp quang single mode và multimode: Lựa chọn như thế nào?

cáp quang single mode và multimode

Để chọn lựa giữa cáp quang single mode và multimode thì bạn cần hiểu rõ về cấu tạo, ứng dụng cụ thể của từng loại dây cáp quang. Ngay dưới đây, G-Tech sẽ giúp bạn so sánh những điểm giống và khác nhau của cáp quang single mode và multimode, từ đó đưa ra gợi […]

Hướng dẫn sử dụng ODF chi tiết từ A – Z

hướng dẫn sử dụng ODF

Với hướng dẫn sử dụng ODF đúng cách sẽ giúp cho thiết bị của bạn phát huy tối đa hiệu quả, duy trì tính ổn định và hiệu suất của hệ thống mạng. Nếu chưa biết sử dụng hộp phối quang ODF như thế nào thì đừng bỏ qua bài viết dưới đây của G-Tech […]

5 phụ kiện ODF không thể thiếu và vai trò của chúng

Hộp phối quang ODF 12FO lắp rack LC Multimode OM2

Phụ kiện ODF là một phần quan trọng trong các hộp phối quang, tủ phối quang, đảm nhận những vai trò và chức năng khác nhau. Vậy mời bạn cùng G-Tech tìm hiểu chi tiết xem một hộp phối quang ODF cần có những phụ kiện gì và cách thức mà chúng hoạt động cụ […]

Cấu tạo ODF – Optical Distribution Frame đầy đủ gồm những gì?

Hộp phối quang ODF 8Fo chuẩn SC/UPC chất liệu thép

Cấu tạo ODF cùng thiết kế hộp phối quang đầy đủ từ ngoài vào trong sẽ được G-Tech liệt kê chi tiết cho bạn trong bài viết này. Bên cạnh đó, chúng tôi cũng sẽ đưa ra một số lưu ý giúp cho khách hàng dễ dàng lựa chọn được loại ODF quang phù hợp […]

0815111000